Jugnoo Driver - App lừa đảo từ Tàu Khựa, thu thập thông tin CCCD, tài khoản ngân hàng - 810% lãi suất /năm

h3r0

Jugnoo Driver https://jugnoo.cc/
Trò này của 1 Cty Tàu Khựa, giải danh app gọi xe Jugnoo của Ấn Độ, mời gọi dân mình kiếm tiền online bằng cách thu thập thông tin cá nhân (CCCD) và chia sẻ để nhiều người tham gia.
Lợi nhuận 15% / tuần, tức 810%/năm , dân mình nhiều người ham lãi suất cao, nạp tiền vào cẩn thận nó biến mất.
Làm nhiệm vụ trong app là chia sẻ để nhiều người biết, tạo cuốc xe ảo, tự tạo rồi tự nhận cuốc xe để nhận tiền, nó sẽ giam tiền của mình 7 ngày rồi mới trả. Mọi người cẩn thận khi số lượng người tham gia lớn và nạp nhiều nó sẽ bốc hơi nhé.
App nó ko được duyệt trên CH play và Appstore, nội dung đọc thì toàn google dịch. Chủ yếu dụ người ta chụp CCCD, tài khoản ngân hàng, nạp tiền để tạo cuốc xe ảo với lợi nhuận ko tưởng 15%/tuần, 810%/năm

Banhsuu

Nhìn lợi nhuận là thấy phát sốt rồi , ai tham là nguy nhé

phivhhd

Member
nó đang chạy quảng cáo thì phải, thuê mấy thằng youtuber chuyên review app kiếm tiền để lùa gà, mọi người cẩn thận
Những web app thể loại na ná như này đa phần chức năng kha khá giống nhau, sẽ chỉ khác nhau về giao diện. Giống nhau nhất là sự đa cấp và vài ngày là sập, sập thì tụi đa cấp, lừa đảo tạo ra web app đó lại đi tạo web app khác thôi ông.
Không hẳn là chạy quảng cáo, đã là web app đa cấp thì lũ youtuber lương tâm cũng ko khác gì tụi lừa đảo kia thì cũng chỉ muốn đa cấp như vậy. Tức là ông tham gia từ sự mời của bọn nó thì bọn nó nhận dc tiền, vì vào sớm, là F1, ông là F2 ông phải đi mời chào đứa khác, ko thì hên xui rút dc tiền.
Có rất nhiều lũ youtuber hướng dẫn kiếm tiền online, MMO, nhưng đa phần toàn là đa cấp, và núp bóng lừa đảo những thành viên dưới trướng bọn nó. Bọn nó còn cài vài nick ảo chuyên spam comment ở dưới những video của tụi nó, toàn khen toàn kêu app uy tín, mình rút dc tiền...
Ông đăng bài post cảnh báo mà chỉ 1 web app như này ko ăn thua đâu, ông muốn hiểu nhiều hơn thì có thể vào blog của tôi: bit.ly/Phi34hd
để dc thấy tui cập nhật nhiều web app, nhiều youtube lừa đảo, vạch trần nhiều hình thức lừa đảo,...

luonghuy2412

Nay có thằng trên tele mời mình vào đây. May là mình đọcbài này trước nên tỉnh táo

phivhhd

Member
Nay có thằng trên tele mời mình vào đây. May là mình đọcbài này trước nên tỉnh táo
Tụi lừa đảo hay xài những web app như này, nhưng chưa hết bạn à. Nếu bạn search trên youtube từ khóa "kiếm tiền online" thì còn nhiều thành phần cá nhân lập youtube với cái mác là hướng dẫn, mời chào các app kiếm tiền online cho học sinh, sinh viên miễn phí,... Nhưng sau 1 thời gian dài theo dõi thì tui thấy rõ cái bản chất đa cấp, lừa đảo, cấu kết với các app đa cấp của tụi lừa đảo như này chứ tụi nó có thành tâm hướng dẫn anh em mình kiếm tiền cái méo gì đâu. Toàn mất tiền cúng tiền để tụi youtube đó rút dc tiền thì có.

Có rất nhiều thằng youtube đi giới thiệu app "Jugnoo Driver" này này, đông lắm luôn, mở mồm ra là kêu uy tín, nhanh nhanh tham gia chơi cùng nó. Đấy chỉ là 1 ví dụ trong số hàng xa số app tụi đa cấp ngày ngày làm video đi dụ dỗ đi lùa gà

Mất kênh youtube hay mất fb thì tụi nó lại tạo cái khác, trời ơi ngày nào cũng đi mời chào câu kéo đi lừa người ta mà lũ đó không biết nhục biết dơ hay gì ấy. Còn tụi youtube MMO thì toàn núp bóng thánh thiện rằng ta đây đang đi giúp "anh em" xem video kiếm dc tiền,... Có khối anh em vì tin mấy thằng đa cấp youtube đó mà cũng mất tiền rồi.

Mấy lũ làm youtube về hướng dẫn làm youtube, hướng dẫn học TA cấp tốc, hướng dẫn kiếm nghìn đô 1 tháng giống nó,... đeo mẹ toàn đa cấp bán khóa học nó tự xàm lơ như nó là tiến sĩ, thạc sĩ am hiểu sâu lắm sâu vừa. Nổi tiếng nhất trong mảng đa cấp này là thằng youtube tên kênh là Minh Xin Chào. Ông cứ thử dành thời gian nghiên cứu nó mà xem, tởm lợm

h3r0

Mình mới quen 1 em CSKH của bọn này, em này chia sẻ là hàng ngày đi làm cũng mặc cảm lắm nhưng trả lương cao hơn chỗ khác cùng vị trí nên tặc lưỡi cho qua.

Công ty có trụ sở tại HN nhưng chỉ thuê người đại diện là người Việt, còn lại đứng đằng sau là Tàu Khựa. Hàng ngày Tàu Khựa chỉ đạo.

Công ty này ko kinh doanh gì cả, chỉ đang lôi kéo người khác vào mạng lưới đa cấp của chúng nó. Ban đầu làm các nhiệm vụ free để kiếm tiền, sau đó người dùng thấy lợi nhuận cao (15%/tuần, tức 810%/năm) sẽ nạp vào và trúng bẫy vì tham lợi nhuận cao. Tất nhiên trong thời gian đầu có thể bọn nó vẫn trả lãi nhưng đến thời điểm nào đó sẽ bốc hơi ko dấu vết.
Vì là app lừa đảo, giả danh Jugnoo của Ấn Độ nên ko được duyệt trên các cửa hàng ứng dụng chính thức (google, appstore). Chạy quảng cáo cũng sặc mùi lừa đảo. Nhắm vào đối tượng chính là nhóm kiếm tiền online và đầu tư tài chính ham làm giàu mà ko mất công sức hay chất xám.
Trên đời này làm gì có ai tự nhiên mang tiền đến cho bạn? Bấm bấm vài cái được vào trăm nghìn?
Giới thiệu là app đặt xe, dịch vụ đặt xe mà lại nhắm vào đối tượng kiếm tiền online? Dùng app thì ko thấy xe nào cả. Tự mình đặt xe rồi nhận cuốc? Rồi bấm hoàn thành và nhận tiền?
Mong mọi người cảnh giác, đừng để đến khi xảy ra cơ sự mới kêu trời. Trước giờ có bao nhiêu vụ lừa đảo kiểu này rồi. Kể cả có văn phòng thì cũng bao nhiêu vụ biết mất rồi truy nã. Tiền mất tật mang

phivhhd

Member
Mình mới quen 1 em CSKH của bọn này, em này chia sẻ là hàng ngày đi làm cũng mặc cảm lắm nhưng trả lương cao hơn chỗ khác cùng vị trí nên tặc lưỡi cho qua.

Công ty có trụ sở tại HN nhưng chỉ thuê người đại diện là người Việt, còn lại đứng đằng sau là Tàu Khựa. Hàng ngày Tàu Khựa chỉ đạo.

Công ty này ko kinh doanh gì cả, chỉ đang lôi kéo người khác vào mạng lưới đa cấp của chúng nó. Ban đầu làm các nhiệm vụ free để kiếm tiền, sau đó người dùng thấy lợi nhuận cao (15%/tuần, tức 810%/năm) sẽ nạp vào và trúng bẫy vì tham lợi nhuận cao. Tất nhiên trong thời gian đầu có thể bọn nó vẫn trả lãi nhưng đến thời điểm nào đó sẽ bốc hơi ko dấu vết.
Vì là app lừa đảo, giả danh Jugnoo của Ấn Độ nên ko được duyệt trên các cửa hàng ứng dụng chính thức (google, appstore). Chạy quảng cáo cũng sặc mùi lừa đảo. Nhắm vào đối tượng chính là nhóm kiếm tiền online và đầu tư tài chính ham làm giàu mà ko mất công sức hay chất xám.
Trên đời này làm gì có ai tự nhiên mang tiền đến cho bạn? Bấm bấm vài cái được vào trăm nghìn?
Giới thiệu là app đặt xe, dịch vụ đặt xe mà lại nhắm vào đối tượng kiếm tiền online? Dùng app thì ko thấy xe nào cả. Tự mình đặt xe rồi nhận cuốc? Rồi bấm hoàn thành và nhận tiền?
Mong mọi người cảnh giác, đừng để đến khi xảy ra cơ sự mới kêu trời. Trước giờ có bao nhiêu vụ lừa đảo kiểu này rồi. Kể cả có văn phòng thì cũng bao nhiêu vụ biết mất rồi truy nã. Tiền mất tật mang
ôi giời ơi đi nghe chia sẻ, nghe tâm sự, trải lòng gì gì đó của tụi lừa đảo làm gì ông? đừng có kiểu là vì nó là con gái mà mủi lòng, kể cả có là sự thật về cái cuộc đời rẻ rách mà chúng nó gọi là "vì tiền nên đành cắn răng chịu đựng, ko sung sướng gì đâu anh ơi, khổ lắm anh ơi" bla bla... nghe cái văn vở thế mệt mỏi lắm.

Tôi đây 10 em thì đến 8 em văn vở kiểu vậy, nghe riết mệt tai mệt đầu rồi. Nghe nó trình bày xong thì sao? thì nó lại dụ dỗ ko app này thì app khác, ko thì nó cũng tìm cách đào mỏ xong phắn. Nếu nó là con người còn có lương tâm ấy, thì nó biết thì nó đã tìm cách báo công an để công an cứu ra khỏi chỗ đấy rồi. Đây mấy con mẹ thiên hạ luôn nghĩ mình thông minh hơn người ấy chỉ toàn văn thôi, chứ có bao giờ chịu dùng cái não, mà chắc méo có não mà dùng, thì mới đi làm mấy công việc đa cấp, lừa đảo táng tận lương tâm ấy.

Tôi thật lòng khuyên ông và những ai đọc dc cái này rằng ấy: đừng bao giờ nghe tụi đa cấp, lừa đảo trình bày, thấy nghi nghi phát là cho ăn block luôn cho đỡ mệt đầu, dù nó có bảo nó gia đình khó khăn mẹ già bệnh tật hay nó sắp ngủm đi chăng nữa thì kệ mịa nó. Đừng vì cái nhan sắc hay văn vở mà hết lần này đến lần khác đâm đầu vào chết ngu nữa. Áp dụng với lũ con gái chuyên lừa tình để đào mỏ nữa... nói chung là cứ phải va chạm nhiều tự khắc rút kinh nghiệm dc, ko rút dc mà cứ u mê hoài thì trời cũng ko cứu nổi.

Đầy vụ vì lũ "em" CSKH này mà tan gia bại sản, chán đời phải nhảy cầu rồi đấy. Bởi vậy hễ nhắc đến mấy "em" đa cấp, lừa đảo là tôi lại sôi máu dùm những người bị hại.

h3r0

Cảnh báo:
App này ra các gói "đầu tư", kêu gọi mọi người nạp tiền các gói 2tr, 10tr, và trả dần lãi + gốc trong 30 ngày, 100 ngày.
Tàu khựa dùng mỹ từ là "đầu tư cổ phiếu" nhưng nếu có chút đầu óc thì ai cũng rõ đây là hình thức huy động vốn để rút tiền từ những người ham lãi suất cao. Chắc chắn đến thời điểm bội thu do nhiều người nạp vào nó sẽ biến mất. Chứ cái công ty và app này là lừa đảo từ đầu đến cuối, ko có gì minh bạch thì làm gì có cái gì gọi là đầu tư với chả cổ phiếu.

Mấy chiêu bọn Tàu Khựa đang làm hoàn toàn ko có gì mới, giống với quá nhiều tổ chức lừa đảo đã và đang làm. Kết cục chung là cầm tiền bỏ chạy. Mong mọi người cảnh giác

luonghuy2412

Cảnh báo:
App này ra các gói "đầu tư", kêu gọi mọi người nạp tiền các gói 2tr, 10tr, và trả dần lãi + gốc trong 30 ngày, 100 ngày.
Tàu khựa dùng mỹ từ là "đầu tư cổ phiếu" nhưng nếu có chút đầu óc thì ai cũng rõ đây là hình thức huy động vốn để rút tiền từ những người ham lãi suất cao. Chắc chắn đến thời điểm bội thu do nhiều người nạp vào nó sẽ biến mất. Chứ cái công ty và app này là lừa đảo từ đầu đến cuối, ko có gì minh bạch thì làm gì có cái gì gọi là đầu tư với chả cổ phiếu.

Mấy chiêu bọn Tàu Khựa đang làm hoàn toàn ko có gì mới, giống với quá nhiều tổ chức lừa đảo đã và đang làm. Kết cục chung là cầm tiền bỏ chạy. Mong mọi người cảnh giác
Mình biết là lừa nhưng tại sao bọn này có thể ngang nhiên thuê nhà căng băng rôn chụp ảnh các kiểu nhỉ ? Kiểu như chính quyền địa phương ko biết hay sao hoặc biết nhưng mặc kệ nhỉ ?

h3r0

Mình biết là lừa nhưng tại sao bọn này có thể ngang nhiên thuê nhà căng băng rôn chụp ảnh các kiểu nhỉ ? Kiểu như chính quyền địa phương ko biết hay sao hoặc biết nhưng mặc kệ nhỉ ?
bạn có biết ở VN đã từng có bao nhiêu cty đa cấp hoạt động như vậy ko? Cũng thuê văn phòng, làm dự án ma, chạy quảng cáo, làm hội nghị hoành tráng, kêu gọi đầu tư, giả mạo giấy tờ...lên vtv ko biết bao nhiêu vụ nhưng chỉ đến khi bị vỡ lở, chủ bỏ của chạy lấy người, dân đến la hét văn phòng thì chính quyền mới biết, mới nhảy vào cuộc...
giờ có ai phím cho báo chí thì có thể họ sẽ làm phóng sự điều tra bọn này, nhưng mình ko quen ai cả, chỉ biết cảnh báo kiểu này thôi.

mà cái cánh chúng nó làm marketing đúng kiểu lừa đảo còn gì? phèn và rén, ko dám làm hoànnh tráng quá vì báo chí dễ vào cuộc
chứ nó mà là 1 app ứng dụng gọi xe thật thì nó làm truyền thông kiểu khác, vd như cách grab, uber, goviet, gojek làm chứ ai như cái bọn này, cầm băng rôn như lũ thiểu năng. Nó chỉ đang diễn tuồng cho mấy người tham tiền xem thôi.
app gọi xe mà lại đi kêu gọi đầu tư tài chính, vậy mà cũng tin được thì mất tiền cũng ko oan

phivhhd

Member
bạn có biết ở VN đã từng có bao nhiêu cty đa cấp hoạt động như vậy ko? Cũng thuê văn phòng, làm dự án ma, chạy quảng cáo, làm hội nghị hoành tráng, kêu gọi đầu tư, giả mạo giấy tờ...lên vtv ko biết bao nhiêu vụ nhưng chỉ đến khi bị vỡ lở, chủ bỏ của chạy lấy người, dân đến la hét văn phòng thì chính quyền mới biết, mới nhảy vào cuộc...
giờ có ai phím cho báo chí thì có thể họ sẽ làm phóng sự điều tra bọn này, nhưng mình ko quen ai cả, chỉ biết cảnh báo kiểu này thôi.

mà cái cánh chúng nó làm marketing đúng kiểu lừa đảo còn gì? phèn và rén, ko dám làm hoànnh tráng quá vì báo chí dễ vào cuộc
chứ nó mà là 1 app ứng dụng gọi xe thật thì nó làm truyền thông kiểu khác, vd như cách grab, uber, goviet, gojek làm chứ ai như cái bọn này, cầm băng rôn như lũ thiểu năng. Nó chỉ đang diễn tuồng cho mấy người tham tiền xem thôi.
app gọi xe mà lại đi kêu gọi đầu tư tài chính, vậy mà cũng tin được thì mất tiền cũng ko oan
Tôi biết mà, gần chục năm nay thấy bao vụ rồi, cty đa cấp mọc lên mà lặn mất tiêu, bị công an bế, thì lại có ổ nhóm khác mọc lên thôi.

Tụi nó lập sẵn ra các kế hoạch từ A tới Z cả rồi, vì chỉ cần câu được 1 con mồi nạp vào thôi, là đã có tiền để chi trả mọi hoạt động. Thường thì tụi nó cùng 1 phe với nhau, cùng hội cùng thuyền, ông chết tôi cũng chết. Vậy nên tất nhiên phải bao che cho nhau.

Chính quyền và công an thì mất uy tín quá rồi còn gì, mong chờ gì ở công an phường? Tiếp nhận đơn trình báo nhưng còn tùy thì mới giúp không công nha, nếu xác định có lợi có tiếng có miếng thì mới vào cuộc truy xét. Còn đâu chỉ khi tụi nhà báo vạch mặt, đăng tin lên trang báo, thì công an nó sợ này sợ kia nó mới vội vàng truy bắt thôi. Bảo sao công an giờ ai cũng bụng phệ, có đánh nhau thì chờ đánh nhau xong mới dám dẹp loạn. Giống như các ngân hàng thuê bảo vệ, công an ví giống như bảo vệ đi, ấy vậy mà nhiều vụ cướp ngân hàng thì bảo vệ nó chạy trước, nó nằm sấp, nó trốn. Phí cơm phí gạo, ví von vậy cũng đủ hiểu.

Ông lên youtube mà xem, rất nhiều thằng youtuber chuyên làm content "hướng dẫn kiếm tiền onl cho học sinh, sinh viên" quảng cáo mời chào, khen app Jugoo này đầu tư uy tín, rút dc tiền. Độc 1 lũ cộng tác viên cho tụi app này cả thôi.

Tôi còn biết 1 app siêu đa cấp siêu lừa đảo mà vẫn nhởn nhơ, thậm chí quảng cáo trên cả tivi, đó là app X WORLD. Khi mới cài vào đt app sẽ ÉP BUỘC quyền dc truy cập ngầm các dữ liệu khác thì mới xài dc. Và app đó núp bóng cho chơi game khác để kiếm tiền, chứ thực ra bản chất là cờ bạc trá hình. Rút tiền thì cũng ko rút về dc. Có khối người vì cài app đó mà 1 ngày tự dưng mất nick Liên Quân, mật khẩu tài khoản ngân hàng tự dưng bị đổi...

h3r0

Jugnoo Driver đã sập. Ai nạp vào chưa rút chính thức mất tiền. 2 thằng TQ đã bỏ trốn. Quản lý người Việt đã ra trình báo công an sáng nay

h3r0

Mới dc 1 tháng mà đã sập rồi à, bọn này đánh nhanh rút gọn nhỉ ?
Bọn này ít vốn, kiểu lừa ko có gì mới, dân ta biết là lùa gà toàn ăn free với lướt sóng vài đồng lẻ. Bị bóc phốt trên facebook, telegram nên bỏ của chạy lấy người.
Giờ nhân viên bị bùng lương, chủ nhà bị bùng tiền thuê, người tham gia thì mất tiền